ღ♥ღForum A5ღ♥ღ
[Blog] Gò bó 2
Chỉ vài cú click chuột, tại sao không?
ღ♥ღForum A5ღ♥ღ
[Blog] Gò bó 2
Chỉ vài cú click chuột, tại sao không?

ღ♥ღForum A5ღ♥ღ

—╬ღ♥ღ♥ °•° ─ Chào đón tất cả các bạn đến với Forum A5─°•° ♥ღ ♥ღ╬—

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
—╬ღ♥️♥️ °•° ─ Chào đón tất cả các bạn đến với Forum A5─°•° ♥️♥️ღ╬—

[Blog] Gò bó

Go down 
Tác giảThông điệp
sabrina_7991
[New]
[New]

_ _ : Khi bạn sinh ra đời, bạn khóc còn mọi người xung quanh cười. Hãy sống sao cho khi bạn qua đời, mọi người khóc còn bạn, bạn cười.
Bài viết Bài viết : 2
Danh tiếng Danh tiếng : 0
Tuổi Tuổi : 27
Giới tính Giới tính : Nữ

[Blog] Gò bó Empty
17122011
Bài gửi[Blog] Gò bó

Đôi lúc tôi thấy chán tất cả mọi thứ. Sự thật là cuộc sống của tôi quá nhạt nhẽo. Quanh quẩn trong nhà, làm mọi việc dưới sự giám sát của bố mẹ, tôi vẫn thường tự hỏi liệu cuộc sống này có phải là của mình hay không? Có lẽ bố vẫn coi tôi là một đứa con tuyệt vời, và tôi thấy hổ thẹn với điều đó. Tôi không hoàn hảo như bố tưởng. Trước những điều bố nói về tôi trước bạn bè tôi vẫn cảm thấy xấu hổ. Áp lực và mệt mỏi tôi muốn sống như con người mà bố mong muốn nhưng dường như đó mới chỉ là một phần trong con người của tôi. Phải! Là chính bản thân mình luôn là điều tuyệt vời nhất, tôi biết điều đó nhưng để quay lại với nó thật khó khăn. Tôi luôn ép mình phải suy nghĩ nhiều điều, lo lắng nhiều điều và làm nhiều điều mà mình không muốn. Tôi ép mình phải quay lưng trước những điều mình thích thú và trước bạn bè, tôi luôn biến chúng thành những thú vui xa xỉ mà tôi không hề ham muốn. Thật khó khăn.
Tôi ước có một ngày mình được tự do đạp xe ra đường đi những nơi mà mình thích. Được tự do ngồi nghe những bản nhạc yêu thích trong lúc nghiên cứu bài vở. Được thoải mái chát chít với bạn bè mà không có bất cứ một sự giám sát nào... Và điều quan trọng tôi muốn bố tôi lắng nghe và hiểu tôi hơn. Đúng! Bố tôi yêu tôi. Tôi không phủ nhận và tôi cảm nhận được rất rõ điều đó. Vẫn có nhưng lúc tôi thấy hạnh phúc khi nhận được tình yêu thương của gia đình, tôi yêu gia đình mình và có lẽ khi tôi tâm sự những điều này tôi có một phần không đúng. Tôi vừa ước mình có thể lớn thật nhanh nhưng cũng vừa muốn mình mãi mãi là một đứa con bé bỏng của bố mẹ.
Share this post on: reddit

[Blog] Gò bó :: Comments

No Comment.

[Blog] Gò bó

Trang 1 trong tổng số 1 trang

Similar topics

-
» [Blog] Lớp tôi!